
Sabis na Sufuri na Neonatal


Sabis na Sufuri na Neonatal
Cibiyar Sufuri ta Neonatal Service tana ba da jigilar kayayyaki ga duk sassan da ke cikin ENNODN. A bara, sabis ɗin ya ɗauki fiye da 1250 canja wuri wanda masu ba da shawara kan sufuri na Neonatal ke kulawa.
Wannan takaddar bayanin ta yi bayani dalla-dalla su waye Cibiyar Sufuri ta Neonatal Transport Service da kuma yadda za su motsa jaririn cikin aminci.
Idan an riga an canja muku ra'ayoyin ku na iya taimakawa wajen ingantawa da fahimtar abin da ke da kyau ko bai yi kyau ba a gare ku da dangin ku.
Za a yi godiya idan za ku cika wannan ɗan gajeren binciken. Amsoshin ba a san su ba kuma za a mayar da su zuwa sabis don bincike. Da fatan za a danna tambarin SurveyMonkey da ke ƙasa don kammala binciken

A cikin Canja wurin Utero
Idan ungozoma ko likitan ku ya damu cewa jaririnku zai buƙaci kulawar jariri, ƙila su ba da shawarar cewa a canza ku kafin ku haifi asibiti wanda ke da abubuwan da suka dace don jaririnku. Wannan shi ne saboda binciken da aka yi a Ingila ya nuna cewa jariran da ba su kai ba sun fi yin kyau idan an haife su a asibiti da ke da sassan kula da jarirai a wurin. Duk da haka, idan canja wurin cikin mahaifa ba zai yiwu ba, duk asibitoci suna iya ba da kulawar da jaririnku ke bukata yayin da ake shirye-shiryen canja wurin jaririn zuwa sashin haihuwa mafi kusa.
Canje-canje a cikin EMNODN
Akwai ƴan lokatai da jaririnku na iya buƙatar canjawa wuri zuwa wani asibiti.
Wasu dalilai sun haɗa da:
Idan ana kula da jaririn ku a NICU ko LNU wanda ba a yi muku ba. Ma'aikatan jinya da likitocin ku za su yi niyyar canja wurin jaririnku zuwa LNU ko SCU a matsayin kusa da gida da zarar sun daina buƙatar manyan matakan kulawa. Waɗannan rukunin sun ƙware wajen shirya ku da jariri don fitarwa.
Don karɓar kulawa na ƙwararru, kayan aiki ko tiyata waɗanda aka bayar a wani asibiti.
Jaririn naku na iya buƙatar canjawa zuwa wata naúrar saboda rukunin da kuke ciki yana kan iya aiki. Za a guje wa hakan a duk inda zai yiwu, amma a lokuttan da ake buƙatar hakan ana yaba haɗin kai da fahimtar ku. Koyaushe za mu tabbatar da cewa an mayar da jaririn ku zuwa sashin da zai iya ba da kulawar da jaririn ke buƙata. Za a yi duk ƙoƙarin don tabbatar da cewa an kula da jaririnku a cikin mafi dacewa naúrar wanda ke kusa da gida kamar yadda zai yiwu. Duk canja wurin za a tattauna sosai tsakanin raka'o'in magana da karɓa.
Canja wurin Waje na EMNODN
Idan cibiyar sadarwa tana da matuƙar aiki yana iya zama dole don canja wurin jaririn zuwa naúrar waje na hanyar sadarwa ta Gabas don tabbatar da cewa jaririn ya sami matakin kulawa da ya dace. Za mu yi ƙoƙari don mayar da jaririn ku zuwa gida, ko naúrar da ke cikin Cibiyar sadarwa, da wuri-wuri idan dai jaririn ya isa ya motsa. Ta yaya za a canja wurin jariri na? Jaririn ku zai yi tafiya zuwa asibiti mai karɓa ta motar asibiti a cikin incubator na musamman. A yayin tafiya za a kula da su ta ƙwararrun ƙungiyar sufuri na likitocin jarirai da ma'aikatan jinya.
Za a Canja wurin Jaririta Ba tare da Ni ba?
Idan har yanzu kuna buƙatar kulawar asibiti da kanku, za a ɗauke ku zuwa wani asibiti a cikin asibiti ɗaya da jaririnku don ci gaba da kula da haihuwa da zarar kun isa lafiya. Za a yi kowane ƙoƙari don tabbatar da cewa an canja ku zuwa zama tare da jariri a cikin sa'o'i 24, ko da zaran zai yiwu bayan kun isa asibiti don canja wuri.
Idan kai ba majinyaci ba ne a lokacin da za a canza jaririn, za ka iya yin tafiya a cikin
motar asibiti tare da jaririnku da ma'aikatan sufuri na jarirai. Kuna iya magana da ƙungiyar jariri don ganin ko hakan zai yiwu.
Idan kun isa lafiya don a sallame ku kuma ba za ku iya tafiya tare da jariri ba, to za ku iya tafiya tare da dangi ko aboki zuwa asibiti ta hanyar amfani da naku na sufuri (bai kamata iyaye mata bayan caesarean su tuka). Za a ba ku fasfo na iyaye don tabbatar da cewa haɗin gwiwar ku da shiga cikin kulawar jaririnku ya ci gaba.